



WIZARA YA BIASHARA, VIWANDA, BIASHARA NDOGO SANA, NDOGO NA ZA WASTANI, UVUMBUZI NA MASHIRIKA

CHATA YA UTOAJI HUDUMA YA WANANCHI

RUWAZA Kuwa mwezeshaji wa ushindani na uwekezaji endelevu, biashara na ukuaji wa viwanda katika Kaunti ya Kitui	WITO Kuendesha uwekezaji jumuishi kwa kukuza biashara, uwezeshaji wa biashara ndogo sana, ndogo na za wastani, na mashirika na kukuza uvumbuzi kwa maendeleo endelevu.	MAADILI YA KIMSINGI ■ Uongozwaji na Mteja ■ Uwajibikaji ■ Ujumuishaji ■ Uwazi ■ Utaalam ■ Ufaafu na Ufanisi ■ Ushirikiano Adilifu ■ Haki na Usawa
---	--	--

Nbr	Huduma/ Bidhaa	Mahitaji ya Kupata Huduma / Bidhaa	Gharama ya Huduma/ Bidhaa (Ikiwa Ipo)	Makataa
1.	Uthibitisho na upigaji muhuri wa vifaa vya upimaji	Uwasilishaji wa vifaa kwa ukaguzi, kujaribiwa na kupigwa muhuri	Sh. 50 hadi Sh 3,500 kulingana na ukubwa na aina	Ziara zilizoratibiwa na zenye utaratibu katika makaazi ya mfanyabiashara kwa ukaguzi na uthibitisho wa upimaji wa vifaa ndani ya dakika 20
2.	Uthibitisho na upigaji muhuri wa vifaa vya upimaji		Sh. 50 hadi sh 2,400 kulingana na ukubwa na umbo	
3.	Ukaguzi wa kabla ya bidhaa kupakiwa na uchunguzaji wa matendo ya kibiashara yasiyo ya haki	Usampulishaji na kuangaliwa kwa uzani kwa bidhaa kabla ya kupakiwa kutafanywa katika makaazi ya mwanabiashara	Sifuri	Usampulishaji wa bidhaa kabla ya kupakiwa ndani ya dakika 30
4.	Habari kuhusu nafasi za uwekezaji	Inapoombwa	Sifuri	Ndani ya siku 1. Habari sanifu kupatikana kwa urahisi.
		Kama sehemu ya huduma za ziada	Sifuri	Utaratibu na papo hapo.
5.	Kusajiliwa kwa mashirika ya kijamii	Ufunzaji kabla ya mashirika, kuundwa kwa sheria ndogo, fomu za ombi zilizojazwa na uwasilishaji wa hati za lazima	Sifuri	Ndani ya siku 7 baada ya notisi
		Kupelekwa kwa hati kwa msajili na kupokewa kwa cheti	Sh. 3,700	Takriban ndani ya siku 14 baada ya hati zote kuwasilishwa
6.	Kuhudhuria mikutano ya kijumla ya mashirika ya kijamii	Notisi inapopokewa	Sifuri	Kimwaka
7.	Ukaguzi wa mashirika	Ombi linapofanywa na uwasilishali wa akaunti za kifedha	Inatofautiana	Kimwaka
8.	Kushughulikia na kutekeleza mahitaji yote ya uchapishaji na utangazaji kwa kaunti	Ombi linapofanywa/ utambuzi unapohitajika	Sifuri	Kukamilishwa ndani ya siku 14 baada ya kuidhinishwa kwa mchakato wa ununuzi
9.	Kushiriki katika shughuli za Kaunti za uchapishaji na utangazaji k.v makongamano na maonyesho ya kibiashara	Utambuzi unapohitajika/ kwa ombi	Sifuri	Ndani ya siku 7 kutegemea sura ya tukio
10.	Huduma za mikopo za bei nafuu	Utoaji wa fomu za kuomba mkopo na uchunguzi wa fomu za mkopo zilizojazwa kikamilifu	Sifuri	Ndani ya siku 21
		Bodi kukubali na mkopo kutolewa	Sifuri	Ndani ya siku 28
11.	Kufunzwa kwa makundi	Ombi la kibinafsi au kulingana na ratiba iliyopangwa	Sifuri	Ndani ya siku 14 hitaji linapoanzishwa.

VIWANGO VYA HUDUMA ZETU

Wateja wetu watashughulikiwa kwa njia ya kitaalam na adabu. Simu zitapokewa kila wakati na baruapepe zitajibiwa katika saa rasmi za ufanyakazi za 8:00 asubuhi hadi 5:00 jioni.

NAMNA YA KUFANYA MALALAMISHI

Panapowezekana, tutakabiliana na malalamishi mara moja. Ikiwa hujatosheka na majibu yetu, utatuma malalamishi yako kirasmi kwa kuandikia:

Mwanakamati mtendaji wa Kaunti,
Wizara ya Biashara, Viwanda, Biashara Ndogo Sana,
Ndogo na za Wastani, Uvumbuzi na Mashirika
S.L.P. 33-90200, Kitui
Simu: 0746 219 340 | 0741 291 737
Barua Pepe: trade@kitui.go.ke

AU

Ofisa Mkuu Mtendaji (Ombudsman)
Tume ya Kiutawala ya Haki (CAJ)
West End Towers, Ghorofa ya 2
S.L.P. 20414 - 00200 Nairobi
Simu: 254 20 227 00 00 | Kupiga Bila Malipo: 0800 221 349
www.ombudsman.go.ke

