
SERIKALI YA KAUNTI YA KITUI

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI

WIZARA YA KAWI,MAZINGIRA, MABADILIKO YA TABIA NCHI,
MISITU NA MADINI.

Huduma Zinazotolewa:

Jinsi ya kuwasilisha malalamishi. Inapowezekana tutatatua malalamishi haraka iwezekanavyo. Ikiwa haujaridhishwa na majibu yetu, tuandikie rasmi malalamishi yako kwa:

Huduma Bora Ni Haki Yako

Waziri
Wizara Ya Kawi,mazingira, Mabadiliko Ya Tabia Nchi Misitu Na Madini.

Tanathi Water Works Development Agency | Jengo la K.I.D.P katika barabara ya Kalawa
Sanduku la Posta 33 – 90200 Kitui | Simu: +254 725 737050

Barua pepe: energy@kitui.go.ke au environment@kitui.go.ke 

Afisa Mtendaji Mkuu (Ombudsman) Tume ya Malalamishi na Haki
West End Towers, Ghorofa ya 2

Sanduku la Posta 20414 – 00200 Nairobi | Simu: +254 20 2270000;
Barua pepe: www.ombudsman.go.ke

Idara Ya Mazingira, Mabadiliko Ya Tabia Nchi Na Misitu

Huduma Wajibu/ Mahitaji
Maswali

Maswali

Ombi la habari kutoka kwa umma

Ombi la habari kutoka kwa umma

Mara moja

Mara Moja

Bila malipo

Bila malipo

Utoaji wa leseni ya kuvuna
mchanga

Peana fomu ya maombi iliyojazwa ipasavyo
kwa ajili ya leseni ya uvunaji mchanga
Kuzingatia masharti ya leseni

 Idhini itafanywa ndani ya siku 7 za kazi Idara ya Rasilimali za Nishati, Asili na Madini

Idara ya Rasilimali za Nishati, Asili na Madini

Leseni ya uvunaji mchanga
kibiashara - KES 10,000 kwa
mwaka

Utoaji wa kibali kwa usafiri wa
kibiashara wa mchanga/ballast

Peana fomu ya maombi iliyojazwa ipasavyo
kwa kibali cha kusafirisha mchanga
Kuzingatia masharti ya leseni

Idhini itafanywa ndani ya siku 7 za kazi Idara ya Rasilimali za Nishati, Asili na MadiniUsafiri wa Mchanga kwa Sacco
-10,000
Usafirishaji wa ballast kwa sacco
-50,000

Utoaji wa leseni ya kuuza mchanga Peana fomu ya maombi iliyojazwa ipasavyo
kwa kibali cha kusafirisha mchanga
Kuzingatia masharti ya leseni

Idhini itafanywa ndani ya siku 7 za kazi Idara ya Rasilimali za Nishati, Asili na MadiniLeseni ya kibiashara ya kuuza
mchanga - KES 20,000 kwa
mwaka

Utoaji wa kibali cha kusafirisha
makaa

Peana fomu ya maombi iliyojazwa ipasavyo
ya kibali cha kusafirisha makaa
Kuzingatia masharti ya leseni

Idhini itafanywa ndani ya siku 7 za kazi Idara ya Rasilimali za Nishati, Asili na MadiniUsajili wa gari kwa usafirishaji
wa makaa- KES 5,000 kwa
mwaka
Bei kwa kila gunia la mkaa–
KES 150 kwa gunia kwa safari

Utoaji wa kibali cha uzalishaji wa
makaa kibiashara

Peana fomu ya maombi iliyojazwa ipasavyo
kwa ajili ya kibali cha uzalishaji wa makaa
kibiashara
Kuzingatia masharti ya leseni

Idhini itafanywa ndani ya siku 7 za kazi Idara ya Rasilimali za Nishati, Asili na MadiniUsajili wa chama cha wazalishaji
wa makaa - KES 5,000 kwa
mwaka

Utoaji wa leseni ya kuuza makaa Peana fomu ya maombi iliyojazwa ipasavyo
ili kupata leseni ya kuuza makaa
Kuzingatia masharti ya leseni

Idhini itafanywa ndani ya siku 7 za kazi Idara ya Rasilimali za Nishati, Asili na MadiniLeseni ya kibiashara ya kuuza
makaa - KES 10,000 kwa mwaka
Ushushaji kwenye makao makuu
- Kitui KES 500, Mwingi
KES 400, vituo vingine vya
biashara KES 300

Utoaji wa kibali cha usafirishaji wa
madini

Peana fomu ya maombi iliyojazwa ipasavyo
kwa kibali cha usafirishaji wa madini
Kuzingatia masharti ya leseni

Idhini itafanywa ndani ya siku 14 za kazi Idara ya Rasilimali za Nishati, Asili na MadiniKodi ya madini kama udongo,
chokaa, marumaru, machimbo,
jasi, granite na madini mengine
yenye thamani ya chini kwa tani
KES 150
Kodi ya madini kama Chuma na
madini mengine yenye thamani ya
juu kwa tani KES 1000

Utoaji wa Kibali cha Biashara ya
Uchimbaji wa Madini au
Uchimbaji Maliasili

Peana fomu ya maombi iliyojazwa ipasavyo
ya kibali cha biashara ya uchimbaji madini
moja
Kuzingatia masharti ya leseni

Idhini itafanywa ndani ya siku 14 za kazi Idara ya Rasilimali za Nishati, Asili na MadiniUchimbaji wa Madini au Uchimbaji
wa Maliasili Zaidi ya Wafanyakazi
15-200,000
Uchimbaji wa Madini au Uchimbaji
wa Maliasili usiozidi Wafanyakazi
15-150,000
Kibali cha Uchimbaji Madini-
KES 50,000
Kibali cha upelelezi/Kibali cha
wachimbaji madini-KES 1,000
Ardhi ya kibinafsi iliyokodishwa
kwa uchimbaji wa maliasili
- KES 20,000

Leseni ya Wafanyabiashara wa
Vito

Kodi ya mchanga nje ya mji wa Kitui

Peana fomu ya maombi iliyojazwa ipasavyo
ya kibali cha biashara ya uchimbaji madini
moja
Kuzingatia masharti ya leseni

Idhini itafanywa ndani ya siku 14 za kazi Idara ya Rasilimali za Nishati, Asili na MadiniBila malipo

Utafutaji na idhini ya uchimbaji
madini

Peana fomu ya maombi iliyojazwa ipasavyo
ya kibali cha biashara ya uchimbaji madini
moja
Kuzingatia masharti ya leseni

Lori tani  5-10 kila safari
Lori tani 11-15 kila safari
Lori Zaidi ya tani 25 kila safari

KES 2,000
KES 3,000
KES 5,000

Idhini itafanywa ndani ya siku 14 za kazi Idara ya Rasilimali za Nishati, Asili na Madini

Idara ya Rasilimali za Nishati, Asili na Madini

Sacco ya mchanga/usajili wa kikundi Kikundi kimoja kila mwaka KES 5,000 Idara ya Rasilimali za Nishati, Asili na Madini

Uuzaji wa changarawe kwa tani moja Kutoka kwa tovuti ya mkusanyiko wa ushirika KES 1,500 Idara ya Rasilimali za Nishati, Asili na Madini

Bila malipo

Utoaji wa madini ya utafutaji kibali
cha Operesheni cha biashara moja

Peana fomu ya maombi iliyojazwa ipasavyo
ya kutafuta kibali cha biashara moja
Kuzingatia masharti ya leseni

Idhini itafanywa ndani ya siku 14 za kazi Idara ya Rasilimali za Nishati, Asili na MadiniLeseni ya Utafutaji Madini kwa
kila kata-KES 100,000

Usafirishaji wa mazao ya misitu ya shamba Barua/fomu ya maombi Leseni itatolewa siku 3 baada ya kuidhinishwaKshs. 1,000 hadi tani 1; Kshs. 1,500 kwa tani
1 - 3 & Kshs. 2,000 kwa tani 3 – 7

Tathmini ya uharibifu wa miti Barua/fomu ya maombi Ripoti itatayarishwa ndani ya siku 3 baada ya tathmini ya ugaKshs. 1,000 

Utoaji wa leseni ya kutoa kelele na
mitetemo inayozidi viwango
vinavyoruhusiwa

Omba angalau siku 2 kabla ya kuanza kwa shughuli
Peana fomu ya maombi iliyojazwa ipasavyo ya leseni
/kibali
Kuzingatia masharti ya leseni / kibali

Leseni itatolewa siku 2 kabla ya kuanza kwa shughuliKibali cha siku 7- Kshs. 2,200; Ruhusa ya
mtetemo mwingi siku 8-90 - Kshs. 5,500
Kibali cha uchafuzi wa kelele na mtetemo
mwingi 5,500

Malipo Kawaida

Huduma Wajibu/Mahitaji Malipo Kawaida

Idara Ya Rasilimali Za Nishati, Asili Na Madini
Idara/sehemu inayohusika

Maelezo Kitengo cha Kipimo Malipo Idara/sehemu inayowajibika

Idara ya Mazingira, Mabadiliko ya Tabianchi na Misitu

Idara ya Mazingira, Mabadiliko ya Tabianchi na Misitu

Idara ya Mazingira, Mabadiliko ya Tabianchi na Misitu

Idara ya Mazingira, Mabadiliko ya Tabianchi na Misitu

Idara/sehemu inayohusika

MANDATE
Kuhakikisha:
1. Mazingira safi na yenye afya kwa wote
2. Kuharakisha usambazaji wa umeme vijijini na upatikanaji wa nishati
nafuu na salama inayotumika kwa wote.
3. Matumizi endelevu na yenye manufaa ya rasilimali za madini kwa
kuweka mazingira mazuri kupitia uundaji wa sera na vivutio vya kuvutia
kwa wawekezaji watarajiwa na jamii.

UTUME
Kuhakikisha usimamizi endelevu wa mazingira, upatikanaji
wa vyanzo mbalimbali vya nishati vya bei nafuu, na ongezeko
la viwango vya uwekezaji kupitia utumizi bora wa madini,
ili kuboresha maisha ya watu wa Kaunti ya Kitui.

MAONO
Kuwa kaunti inayoongoza nchini Kenya katika
matumizi ya umeme, vyanzo mbadala vya nishati na
utumiaji mzuri wa madini katika mazingira yenye afya
yanayosimamiwa kwa njia endelevu.


