

SERIKALI YA KAUNTI YA KITUI



WIZARA YA KILIMO NA MIFUGO

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA MTEJA

Wizara imejitolea kutoa huduma bora na mazingira mazuri kwa njia shirikishi kwa Kuhakikisha sekta za kilimo na mifugo zinakuwa endelevu na zenye mafanikio.

Huduma	Mahitaji ya Mteja	Gharama (Kes)	Mda Wa Kusubiri	Wajibu
1. Mapokezi ya wateja				
a) Kukaribisha wageni	Hakuna	Hakuna malipo	Ndani ya dakika tatu(3) baada ya kuwasili	Mpokea wageni
b) Mawasiliano ya simu	Hakuna	Hakuna malipo	Piga simu ichukuliwe baada ya milio wa tatu ndani ya masaa ya kazi	Mpokea wageni
c) Mawasiliano ya jumla	Hakuna	Hakuna malipo	Mjibu ndani ya siku mbili(2) za kazi kuanzia tarehe ya kupokea ombi	Msimamizi wa ofisi
d) Mawasiliano ya kiufundi	Kwa ombi	Hakuna malipo	Udhibitishaji umefanywa mara moja. majibu ndani ya wiki moja baada ya tarehe ya kupokea ombi	Mtaalamu wa masuala
2. Utoaji wa huduma za ushauri na ugani wa kilimo	Kwa ombi	Hakuna malipo	Ndani ya siku tatu(3)	Idara zote
3. Utoaji wa taarifa za mikopo ya sekta ya kilimo, pato/pembejeo na takwimu	Kwa ombi	Hakuna malipo	Ndani ya siku tatu(3)	Idara zote
4. Kuwezesha uundaji na maendeleo ya sera za kilimo	Kwa ombi rasmi	Kulingana na bajeti iliyokubaliwa	Kwa msingi wa haja	Idara zote
5. Utoaji wa huduma za kukodisha mashine za kilimo	Kwa ombi (jaza fomu ya maombi kwa kes 50)	Bei/ekari Kulima kwa treka Kes 1,000 , Kuchimbuwa mchanga kes 1,500 Kupanda kes1,500 kwa ekari.	Ndani ya siku thelathini (30) kulingana na upatikanaji	Ofisi Ndogo Ya Kaunti Ya Kilimoya Huduma Za Kukodishamatrekta
	Kwa ombi (jaza fomu ya maombi kwa kes 50)	Bei/zaa bila mafuta ya gari(Kazi za kilimo) Mashini ya kuchimba - Kes4,720 Tingatinga D6 - Kes3,020 Tingatinga D7 - Kes3,772 Kipakiaji cha nyuma - Kes1,960 Kipakiaji cha magurudumu - Kes3,020 Tippa lori - Kes3,310 or 110/km Kipakiaji cha chini Kes3,310 or 250/km	Ndani ya siku thelathini (30) kulingana na upatikanaji	Huduma za kukodisha mashine
	Kwa ombi (jaza fomu ya maombi kwa kes 50)	Bei/zaa bila mafuta ya gari(Kazi zisizo za kilimo) Mashini ya kuchimba - Kes10,500 Tingatinga D6 - Kes7,000 Tingatinga D7 - Kes7,500 Kipakiaji cha nyuma - Kes5,400 Kipakiaji cha magurudumu - Kes7,000 Tippa lori - Kes3,310 or 110/km Kipakiaji cha chini - Kes250/km	Ndani ya siku thelathini (30) kulingana na upatikanaji	Huduma za kukodisha mashine
6. Utafiti na usanifu wa miundo ya uvunaji na kuhifadhi maji	Kwa ombi	Ofu ishirini na tano (Kes 25,000)	Ndani ya wiki tatu (3)	Huduma za kukodisha mashine
7. Mpangilio wa miundo ya kuhifadhi udongo na maji	Kwa ombi	Hakuna malipo	Ndani ya wiki moja (1)	Maofisi za ugani wa kilimo
8. Tathmini na uthamini wa biashara za kilimo	Kwa ombi kutoka kwa msuluhushi wa serekali/mwekezaji	Hakuna malipo	Ndani ya siku kumi na nne (14)	Idara zote
9. Ukaguzi wa miradi iliyokamilika	Kwa ombi	Kulingana na hati ya mradi	Siku saba (7) baada ya kukamilika	Idara zote
10. Mwitikio wa milipuko ya wadudu na magonjwa kwenye mazao, mifugo na uvuvi	Kuripoti	Hakuna malipo	Ndani ya siku mbili (2)	Mtaalamu wa kitengo
11. Ukaguzi wa nyama	Kuripoti	Bei/mnyama Mbuzi, kondoo, nguruwe - kes 25 Ng'ombe Kes 100	Ndani ya saa moja (1)	Kitengo cha afya ya umma ya mifugo
12. Utoaji wa shahawa na nitrojeni kioevu	Kuripoti	Hakuna malipo	Masaa 6 hadi 12 baada ya kugundua joto la kujamiiana	Kitengo cha ufugaji wa mifugo ya uzalishaji
13. Chanjo	Uwasilishaji wa wanyama kwenye kituo cha chanjo ya umma	Ugonjwa wa miguu na mdomo (FMD) - Kes 30 Chambavu na kimeta (BC) - Kes 10 Mapele ngozi (LS) - Kes 10 Ndigana kali (ECF) - Kes 1,000 Homa ya mapafu ya mbuzi (CCPP) - Bila malipo Sotoka ya mbuzi na kondoo (PPR) - Bila malipo Ugonjwa wa mapele ngozi(S&G) POX - Bila malipo Ugonjwa wa Gumboro kwa kuku - Bila malipo Ndondo kwa kuku (NCD) - Bila malipo Ndui(Fowlpox) - Bila malipo Kichaa cha umbwa(Rabies) Kes 30	Mara mbili kwa mwaka Mara moja kwa mwaka	Huduma za mifugo, kitengo cha kudhibiti magonjwa
14. Utoaji wa leseni, vibali na vyeti	Kuzingatia hali ya maombi	Kibali cha usafiri wa mifugo - Kes 500/shehena Ngozi - Kes 100/shehena LESENI Usajili wa majengo ya ngozi - Kes 500 Cheti cha usafiri - Kes 20/shehena Kichinjio Kes 1,000/mwaka Utufuo wa sanduku lo kubebaa nyama Kes 100/mwaka Mchinjaji - Kes 250/mwaka	Dakika moja (1) hadi tano (5)	Huduma za mifugo
15. Vituo vya mikutano ya makazi	Kwa ombi	Siku nzima - Kes 3,150/Mtu/siku Siku nusu - Kes 1,800/Mtu/siku	Siku moja (1) kulingana na upatikanaji wa vifaa	Taasisi ya mafunzo ya wakulima(ATC)
16. Vifaa vya mafunzo na mikutano isiyo ya makazi	Kwa ombi	Kukodisha ukumbi kwa siku Chini ya watu 40 - Kes 3,000 Watu 40 hadi 80 - Kes 5,000 Zaidi ya watu 80 - Kes 7,000 Kukodisha bustani - Kes 10,000	Siku moja(1) Kulingana na upatikanaji wa vifaa	Taasisi ya mafunzo ya Wakulima
17. Uuzaji wa vifaa bora vya kupanda na mazao kilimo	Ombi rasmi	Miche ya miembe iliyopanidikizwa - Kes 120 Miche ya ndizi ya utamaduni wa tishu - Kes 110 Miche ya michungwa na limao Kes 50 Miche ya mapapai Kes 20-50 Miche ya miti mbalimbali - Kes 20 - 150 Vifaranga(umri mbalimbali) - Kes 100 - 300 Mayai ya kuangua - Kes 350 - 750/Kreti.	Kulingana na upatikanaji	
18. Tathmini ya kufaa kwa utamaduni wa samaki	Kwa ombi	Hakuna malipo	Siku mbili (2).	Kitengo cha uvuvi

NB: Malipo yanategemea Mswada wa Fedha wa Kaunti